Bachata

Bachata ya samo asali ne daga Jamhuriyar Dominica a cikin Caribbean a farkon karni na 20, kuma ya hada da abubuwan kade -kade na asali, Afirka da Turai. Ya zama sananne a cikin yankunan karkara na tsibirin, amma an kusan lalata shi kusan lokacin mulkin kama-karya na Trujillo (1930-1961) don kasancewa “koma baya, ƙaramin fasaha ga mutanen ƙasa”. Bayan ƙarshen mulkin Trujillo, Bachata ya sake bunƙasa kuma cikin sauri ya bazu zuwa wasu sassan Latin Amurka da Bahar Rum Turai. Daidai da Blues a Amurka, Bachata rawa ce mai son sha'awa, galibi tana mai da hankali ne kan batutuwan ɓacin rai, soyayya, da asara ko don bayyana soyayyar da mutum yake da ita ga wani.

Abubuwan da ke da mahimmanci ga raye-raye matakai uku ne tare da motsi na hip na Cuba, sannan famfo ya haɗa da motsi na hip a bugun 4th. Motsi na kwatangwalo yana da mahimmanci saboda yana cikin ɓangaren raye -raye. Gabaɗaya, yawancin motsi na ɗan rawa yana cikin ƙananan jiki har zuwa kwatangwalo, kuma jikin na sama yana motsa ƙasa sosai. A yau, Bachata shaharar rawa ce ta gidan rawa wanda ake rawa a duk duniya, amma ba ɗaya ba.

Daga koyarwar raye -rayen aure, zuwa sabon abin sha'awa ko hanyar haɗi tare da abokin tarayya, za ku sami ƙarin koyo, da sauri da ƙarin nishaɗi, a Fred Astaire Dance Studios! Ka ba mu kira kuma ka yi tambaya game da tayin Gabatarwar mu ga sababbin ɗalibai… ƙwararrun malamanmu na rawa da ke raye suna nan a gare ku.