Nemo Studio na Rawa Kusa da Ni
Shigar da lambar zip ɗin ku kuma ɗakin studio mafi kusa zai nuna akan shafin sakamakon bincike.
Nemo Studio na Rawa Mafi kusa
Shigar da lambar zip ɗin ku don ganin ɗakunan studio na kusa

Fa'idodi 9 Da Zaku Iya Fuskanta Da zarar Kun Fara Rawa

Benefits Of Dance - Fred Astaire Franchised Dance Studios
Amfanin Rawa - Fred Astaire Franchised Dance Studios

Ko kuna baje kolin duk wani motsi da kuka yi a filin rawa ko kuma ku karkata ga wakokin da kuka fi so a cikin mota, rawa rawa ce da kowa ke jin daɗi, ta wata hanya ko wata. Sa'ar al'amarin shine, rawa wani abu ne wanda ba kawai zai kawo murmushi a fuskarka ba, amma kuma zai iya taimakawa inganta lafiyar jikinka da ta hankalinka. Babban motsa jiki ne wanda ke sa hankalin ku da tsokoki su yi aiki ko wanene ku. Tare da salon salon rawa da yawa, yana da sauƙin samun abin da kuka fi so da zarar kun fara. Ji daɗin lokacin da kuka fi so yayin da kuke samun duk waɗannan manyan fa'idodi tare da kowane mataki da kuke ɗauka.

  1. Ƙara Ƙarfi da Lafiya Gaba ɗaya - Rawa rawa ce don haka, a zahiri, zai taimaka wajen ƙarfafa ƙasusuwa da tsokoki. Yayin da ƙarfin ku ke ƙaruwa, za ku sami ƙarin kuzari don ci gaba da rawa. Ƙara yawan kuzarin motsa jiki da motsa jiki na iya taimakawa hana cututtuka kamar su ciwon sukari, hawan jini, da cututtukan zuciya da rage haɗarin osteoporosis yayin da ƙasusuwan ku suka yi ƙarfi.
  2. Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa - Lokacin da kuke motsa jiki, matakan sunadarai a cikin kwakwalwar ku waɗanda ke ƙarfafa ƙwayoyin jijiya don haɓaka suna ƙaruwa kuma tunda rawa tana buƙatar ku tuna matakai da jere daban -daban, ƙarfin kwakwalwar ku yana ƙaruwa wanda ke taimakawa inganta ƙwaƙwalwar ku. Dancing ya ƙunshi ayyuka da yawa na kwakwalwa a lokaci ɗaya- ƙawa, mai hankali, kiɗa, da tausayawa. Amfani da duk waɗannan a lokaci guda na iya ƙara haɓaka ayyukan jijiyoyin ku, yana taimakawa rage haɗarin cutar Alzheimer da dementia.
  3. Inganta sassauci - Mikewa kafin da bayan rawa yana da matukar mahimmanci don samun mafi kyawun motsin ku da gujewa rauni. Yayin da kuke ci gaba da rawa za ku kasance kuna miƙawa akai -akai kuma za ku lura da yadda kowane shimfiɗa zai zama da sauƙin kammalawa. Yayin da shimfidar shimfida ta zama mafi sauƙi, za ku iya yin nisa cikin kowane shimfidawa, kuna ƙirƙirar dogayen layuka yayin da kuke tsawaita tsokar ku har abada kuma ku zama masu sassauƙa. Tare da wannan ƙarin sassaucin za ku lura kuna da faffadar motsi kuma rawan ku zai zama da sauƙi.
  4. Ƙara Daidaitawa - Domin aiwatar da kowane motsi da jere daidai, kuna buƙatar samun damar kula da cibiyar ƙarfi. Yayin da kuke koyan kowane motsi kuma kuka fara samun ƙarin sassauci da ƙarfi, tsayin ku, daidaiton ku da sanin sarari za su fara inganta, ta sauƙaƙe kowane mataki don kammalawa.
  5. Lafiya Zuciya da huhu - Rawan rawa babban motsa jiki ne na zuciya. Yayin da kuke ci gaba da rawa kuma ku lura da ƙarfin ku da alherin ku yana inganta, za ku ga ƙaruwa cikin ƙarfin ku. Yawan bugun zuciyar ku zai daɗe yana da ƙarfi kuma ba za ku ji jin fitar numfashi ba yayin da yanayin zuciyar ku da huhu ke inganta.
  6. Rage Damuwa - Lokacin da kuke rawa, jikin ku ya cika a wannan lokacin, yana mai da hankali kan kiɗa da kewayen ku. Kasancewa kusa da abokai ko wani na musamman don jin daɗin rawa ga kiɗan da kuka fi so zai iya taimaka muku mai da hankali kan lokacin da kuke ciki kuma yana taimakawa rage adadin cortisol da kwakwalwar ku ke samarwa (hormone wanda ke da alaƙa da damuwa), rage damuwa da matakan tashin hankali.
  7. Rage Damuwa - Rawa na iya zama hanya mai warkarwa da lafiya ga mutane don watsa duk wani motsin da za su iya fuskanta. Idan kuna fama da bacin rai, rawa na iya ba ku mafita don motsin zuciyar ku ta amfani da kiɗa ko motsi waɗanda kuke haɗawa yayin da kuke cikin yanayi mai kyau. Samun damar bayyana kanka ba tare da yin magana game da komai ba na iya ba da ma'anar 'yanci ta jiki da ta jiki. Yayin da kuke ci gaba da rawa, za ku ga yadda rawa mai sauƙi za ta kasance kuma amincewar ku da girman kan ku kuma za ta ƙaru a zahiri, duka a ciki da wajen raye-raye kawai suna taimakawa don ƙara rage jin daɗin ku.
  8. Rashin Lokaci - Haɗin kai tsaye wanda rawa ke samarwa yana amfani da ƙungiyoyin tsoka da yawa a lokaci guda, yana taimakawa sautin jikin ku duka. Wani bincike a cikin Journal of Physiological Anthropology ya gano cewa shirin motsa jiki na horon raye -raye yana da tasiri kamar tsere ko tseren keke don inganta tsarin jiki da ƙarfin motsa jiki. Kuna iya lura da sauye -sauye na dabi'a a cikin halayen cin abinci yayin da kuka fara jin ƙoshin lafiya daga rawa, wanda kuma zai taimaka wajen sarrafa nauyi.
  9. Ƙara Inganta Rayuwa & Amincewa - Kowa yana jin daɗin saduwa da sababbin mutane kuma rawa tana ba da yanayi mai daɗi don saduwa da mutanen da suke da sha'awa iri ɗaya- suna son koyon yadda ake rawa! Irin wannan muhallin cikakke ne don ko dai yi amfani da dabarun zamantakewar ku idan kuna fita ko don taimakawa ƙarfafa ƙwarewar ku ta zamantakewa idan kuna da halin nutsuwa. Rawa babbar hanya ce don saduwa da sabbin abokai kuma yana inganta yanayin zamantakewar ku yayin da kuke cikin yanayi inda zaku ji kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.

Don haka… ban da kasancewa babban nishaɗi ga marasa aure da kuma babbar hanya ga ma'aurata don cin lokaci mai kyau tare - darussan raye -raye na iya yin fa'ida ta wasu hanyoyi da yawa! Tuntube mu a yau, a Fred Astaire Dance Studios don farawa a cikin raye -raye na rawa, & sanya waɗannan fa'idodin don yin aiki don rayuwar ku.